Xin Chào! Nếu bạn là người mới vào forum lần đầu, xin hãy đăng kí để giao lưu cùng mọi người. Còn nếu bạn là thành viên của diễn đàn thi xin hãy đăng nhập.
Top posters
Rain (431)
 
Shockwave (397)
 
wormking1998 (334)
 
whitewolf98 (317)
 
Púnchả^^ (181)
 
cute_cow_98 (180)
 
Taopho1998 (155)
 
ladykillah...-_- (137)
 
tulun (115)
 
trym_13_c (80)
 

Latest topics
» zzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
Sun Jul 07 2013, 10:43 by Rain

» Ship 12/12: Yugiohmint.com
Mon Nov 12 2012, 23:10 by Rain

» Nhận in bài độ dày như card fake
Sat Apr 21 2012, 21:24 by Rain

» có ai chỉ mình làm mod nuôi thú không vậy
Sun Mar 04 2012, 19:00 by tuananh4117600

» Trouble Maker - HyunA ft Hyun Seung
Sun Dec 04 2011, 15:34 by cute_cow_98

» Ours - Taylor Swift
Sat Dec 03 2011, 18:21 by cute_cow_98

» SHINee Etude House Sweet CF
Sat Nov 26 2011, 17:01 by cute_cow_98

» SMTOWN Live in New York - SHINee - Stand by me
Sun Nov 20 2011, 16:32 by Taopho1998

» T-ara - Cry Cry (MV Ver.2)
Sun Nov 20 2011, 09:10 by cute_cow_98

» Katy Perry - The One That Got Away
Tue Nov 15 2011, 20:40 by cute_cow_98

» T-ara - Cry Cry MV
Thu Nov 10 2011, 18:31 by cute_cow_98

» Partner Shop
Wed Nov 09 2011, 20:43 by whitewolf98

» Wonder Girls - Be My Baby
Mon Nov 07 2011, 17:23 by cute_cow_98

» Những thành ngữ teen bằng tranh
Sun Nov 06 2011, 18:31 by cute_cow_98

» Brown Eyed Girls - Cleansing Cream
Fri Nov 04 2011, 19:17 by cute_cow_98


Mẹo sử dụng IDM hiệu quả hơn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Mẹo sử dụng IDM hiệu quả hơn

Bài gửi by wormking1998 on Sat Jul 02 2011, 12:19

Đối với nhiều người sử dụng net thì phần mềm Download IDM
thì đã quá quen thuộc.Nó có nheiu62 ưu dime963 như tăng tốc độ
download,chia 1 file ra thành nhiều file nhỏ hơn để down………nhưng
nếu sử dụng IDM ở mặc định thì chưa phát huy hết khả năng
của nó.Và bài này sẽ giúp các bạn sử dụng IDM 1 cách hiệu
quả hơn.

Đầu tiên mở cái bảng IDM và chọn Options:


Tiếp nè sau khi bảng Options mở ra các bạn chọn thẻ Connection
Tại thẻ Connection tại dòng Connection Type/Speed các bạn chọn như trong hình :


Và tại chỗ Max connections number các bạn chọn số 16 làm như vậy để số file chia ra khi tải về là 16 file


Click Ok! Xong……
Đây là cách đơn giản nhất mình biết.Có lẽ nhiều người đã biết.Nếu ai có cách nào động tời thằng IDM để tăng tốc độ nhanh hơn thì chỉ cho mình nhé!
P/s: cách này chỉ giúp khai thác IDM tốt hơn thuj…..còn tốc độ phụ thuộc vào đường truyền,cấu hình máy..v.v………Và các bạn nên dùng các phiên bản IDM mới nhất hiện nay để có hiệu quả cao.


What about this one???





"I am here in the shadows."

wormking1998
S. Mod
S. Mod

Posts : 334
Thanked : 11
Join date : 16/04/2011
Age : 18
Đến từ : Planet XYZ7224codess


Partner:
SP:
0/0  (0/0)
Race:

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics

 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết